Weber tai fix là keo dán gạch có độ bám dính gấp 4 lần so với phương pháp ốp lát truyền thốn, giúp gia tăng khả năng chống trượt với thành phần phụ gia đặc biệt. Thích hợp cho gạch ceramic, gạch/đá granite, porcelain, đá marble hút nước và ít hút nước thuộc nhóm từ BIb trở lên và có kích thước lên đến 60×60 cm cho khu vực nội thất như phòng khách, phòng ngủ, văn phòng,…
Mô tả qua về keo dán gạch weber tai fix
Tên sản phẩm: Keo dán gạch weber tai fix
Mã sản phẩm: weber tai fix
Hãng sản xuất: Weber
Thương hiệu: Pháp
Màu sắc: Trắng và Xám
Đóng gói: 25kg/bao
Hạn sử dụng là trong vòng 1 năm kể từ ngày sản xuất trong điều kiện còn nguyên bao bì
Cách lưu trữ: Ở nơi khô ráo, thoáng mát và tránh khí hậu ẩm ướt
Keo dán gạch weber tai fix chính hãng giá rẻ
Thông số kỹ thuật
Định mức trung bình(*): ~5 kg/m²
Khối lượng riêng: ~1.4 g/cm khối
Thời gian để các thành phần hóa học phát huy hết tác dụng: 3 – 4 phút
Thời gian trộn và sử dụng: 4 giờ
Thời gian mở: 15 – 20 phút
Thời gian chỉnh sửa gạch: 10 phút
Thời gian chờ trước khi chà ron: 24 giờ
Độ dày yêu cầu: 2 – 10 mm
Khả năng chịu nhiệt là -30°C đến +70°C
Tải trọng tối đa khi ốp gạch theo phương thẳng đứng là 30 kg/m2
Cường độ bám dính ở trạng thái khô: > 0.5 MPa (N/mm2)
Cường độ bám dính sau khi ngâm nước: > 0.5 MPa (N/mm2)
Cường độ bám dính sau khi lão hóa nhiệt: > 0.5 MPa (N/mm2)
(*) Định mức mang tính tham khảo. Định mức weber tai fix thực tế phụ thuộc vào bề mặt nền, kích thước gạch và tay nghề thợ.
Lợi ích khi sử dụng keo dán gạch weber tai fix
Trong quá trình thi công, keo dán gạch weber tai fix được trộn với nước nhằm tạo thành hỗn hợp vữa và sở hữu nhiều ưu điểm vượt trội:
Weber tai fix là loại keo dán gốc xi măng với tính năng chống trượt cho các loại gạch thông thường
Cường độ bám dính cao và chống trượt hiệu quả
Kéo dài thời gian sử dụng của hỗn hợp sau khi trộn (tránh ánh nắng mặt trời và những nơi có nhiệt độ cao).
Độ bám dính gấp 4 lần so với phương pháp ốp lát truyền thống
Gia tăng khả năng chống trượt với thành phần phụ gia đặc biệt
Thích hợp ốp/lát gạch đá hút nước và ít hút nước kích thước vừa
Không sợ bị co ngót khi đóng rắn
Tính ổn định cao do được sản xuất trên dây chuyền công nghệ hiện đại
Sử dụng cho khu vực nội và ngoại thất, cho sàn và tường
Thi công đơn giản,tiết kiệm nhân công và thời gian
Keo dễ dàng sử dụng, giúp thi công nhanh chóng
Thành phần không độc hại, an toàn với con người khi dùng
Hình ảnh keo dán gạch
Phạm vi sử dụng của keo dán gạch weber tai fix
Nhờ sở hữu nhiều ưu điểm vượt trội cho nên weber tai fix thường được dùng cho:
Thích hợp cho gạch có kích thước lên đến 60×60 cm cho khu vực nội thất như phòng khách, phòng ngủ, văn phòng,…
Thích hợp cho bề mặt nền tường và sàn xi măng
Sử dụng ốp tường cho khu vực ngoại thất dưới mái che với chiều cao giới hạn
Thích hợp ốp/lát gạch đá hút nước & ít hút nước kích thước vừa
Sử dụng cho khu vực nội thất & bán ngoại thất
Sử dụng cho khu vực sàn và tường
Thích hợp cho gạch ceramic hút nước, gạch granit ít hút nước, gạch granit và đá marble
Keo dán gạch weber tai fix dùng để ốp tường, keo dán gạch men
weber tai fix
Phương pháp thi công keo dán gạch weber tai fix
Để sử dụng keo dán gạch weber tai fix hiệu quả cao bạn cần thi công theo đúng các bước sau đây:
Chuẩn bị trước khi thi công
Đối với bề mặt
Bề mặt cần bằng phẳng, cứng, sạch và khô ráo với độ hút nước thông thường
Làm sạch bụi và loại bỏ các vết bẩn, vết dầu mỡ khỏi bề mặt cần lát gạch
Nếu bề mặt lát gạch hút nước nhiều cần phải làm ẩm nền trước khi tiến hành lát gạch.
Trong trường hợp tường mới tô hoặc mới cán nền thì cần phải bảo dưỡng bề mặt trong 7 ngày (cho mỗi 1 cm chiều dày bê tông) trước khi lát gạch
Đối với gạch
Không nên ngâm gạch trong nước vì sẽ làm giảm khả năng kết dính.
Đảm bảo gạch phải khô, sạch và không bám dầu mỡ, bụi bẩn
Pha trộn theo tỷ lệ
Pha trộn
Cho vào trong thùng 6.25 lít nước sạch (nhiệt độ của nước bẳng nhiệt độ phòng, không ấm hoặc quá nóng).
Từ từ cho keo weber tai fix (25 kg) vào trong nước theo tỷ lệ là
Nước : keo dán gạch là 1 : 4 (theo khối lượng)
Nước : keo dán gạch là 1 : 3 (theo thể tích)
Khuấy bằng máy khuấy với tốc độ chậm (500 vòng/phút) hoặc dùng bay trộn đều bằng tay cho đến khi hỗn hợp đồng nhất và không bị vón cụt.
Sau khi pha trộn xong thì để hỗn hợp từ 3 – 4 phút trước khi sử dụng để các thành phần hóa học phát huy tác dụng.
Hỗn hợp của keo dán gạch weber tai fix nên được sử dụng trong vòng 4 giờ; tránh ánh sáng mặt trời và những nơi có nhiệt độ cao
Cách thi công keo dán gạch
Thi công
Trát một lớp keo lên bề mặt cần lát gạch, sau đó sử dụng bay răng cưa tạo một lớp keo đồng đều trên bề mặt diện tích 1-2m²
Đối với sàn: Trát dều lớp keo trên bề mặt bằng bay răng cưa
Đối với với tường: Nên trát lớp keo theo phương pháp ngang bay bằng cưa
Sử dụng bay răng cưa sẽ đảm bảo sự kết nối tốt hơn giữa gạch và bề mặt nền so với sử dụng bay thông thường.
Dán gạch lên trên lớp keo weber tai fix và ấn mạnh hoặc dùng búa cao su gõ đều lên gạch để đảm bảo sự tiếp xúc tốt nhất.
Chừa đường ron tối thiểu là 2mm để tiến hành chà ron
Lau thật sạch phần keo thừa từ gạch và đường ron bằng miếng xốp (đã được nhúng ẩm) trong khi keo vẫn còn ướt.
Mọi điều chỉnh gạch phải được hoàn tất trong vòng 15 phút trước khi keo bắt đầu đóng rắn
An toàn lao động
Phải mặc đầy đủ quần áo bảo hộ lao động khi thi công
Tránh để keo weber tai fix dính vào mắt mũi và da
Không được ăn uống hay hút thuốc khi dùng
Không được hít mùi bụi bẩn quá nhiều
Dùng xong phải xử lý rác thải ở đúng nơi quy định
Trường hợp dính vào mắt thì phải rửa ngay với nước sạch
Hoặc đến gặp bác sĩ nếu có triệu chứng bất ổn
Để tránh xa tầm tay của trẻ em
Đơn vị phân phối keo dán gạch chính hãng
Cửa hàng cung cấp keo dán gạch Weber ở đâu giá rẻ ?
TỔNG KHO CHỐNG THẤMlà nhà cung cấp chuyên nghiệp các giải pháp Keo dán gạch, Silicone, Keo Epoxy – AB. Với trên nhiều năm kinh nghiệm hoạt động, chúng tôi cam kết mang đến cho quý khách hàng những giải pháp tối ưu trong lĩnh vực Keo và Vật liệu chống thấm !
Trên thị trường xây dựng, keo dán gạch đang được sử dụng ngày càng nhiều bởi những tính năng vượt trội so với xi măng. Ở Hà Nội, có rất nhiều các loại keo dán được tung ra thị trường. Tuy nhiên, keo dán gạch weber tai fix vẫn là sản phẩm được ưu chuộng nhất. Với những ưu điểm nổi trội so với sử dụng vữa xi măng thông thường. Đến với chúng tôi bạn sẽ được đội ngũ nhân viên tư vấn nhiệt tình, giải đáp mọi thắc mắc của các khách hàng
Vì vậy, nếu có nhu cầu mua hàng thì hãy nhanh tay liên hệ với chúng tôi qua hotline và zalo nhé.
Review Keo dán gạch weber tai fix thích hợp cho gạch 60×60 cm
Chưa có đánh giá nào.